shafi_banner

labarai

Na'urar tantance hatsi wata na'ura ce da ta zama dole wajen noman noma na zamani, kuma ana amfani da ita wajen tantancewa, tantancewa da kawar da kazanta daga alkama, masara da iri iri-iri.A matsayin Mai Tsabtace iri da Mai ƙira, raba tare da ku.Na gaba, bari mu yi magana game da al'amura da yawa waɗanda ya kamata a kula da su kafin amfani da injin tantance hatsi.
1. Sanya injin a cikin matsayi a kwance kuma shigar da na'urorin kariya na lantarki.
2. Bincika ko ɓangaren watsawa yana kwance ko faɗuwa, musamman ma motar girgiza.
3. Bincika ko an ɗora sukurori, kuma jikin allo ya kamata a daidaita daidai da tayoyin da ke ƙasa.
4. Bincika ko akwai abubuwa na waje a cikin babban fanfo da abin tsotsa.
5. Duba hanyar gudu na fan.
Na'urar tsaftace hatsi na mahaɗar mahalli na iya maye gurbin allon daidai da girman hatsi, wanda ya dace da masara, waken soya, alkama, shinkafa, sunflower tsaba da sauran nau'in hatsi.Ba a haifar da ƙura ba yayin tsaftace hatsi, wanda ke canza yanayin aiki na na'ura sosai.Samfurin an sanye shi da fanka na centrifugal, mai tara ƙura, da mai rufaffiyar iska.Yana da sauƙi don motsawa, kuma matakin tsaftacewa zai iya kaiwa fiye da 90%.Iyakar tsaftacewa shine: 10 ton / awa.

ngjfd

Mai Tsabtace iri da Grader

Dole ne a cika bukatun fasaha na sarrafa hatsi tare da taimakon kayan aiki masu dacewa.A cikin 'yan shekarun nan, ta hanyar samar da injuna guda ɗaya don kammala jerin kayan aiki da narkewa da kuma shayar da kayan da ake shigo da su, kayan aikin sarrafa hatsi sun cika ka'idodin fasahar sarrafawa zuwa wani matsayi.Don ci gaba da haɓaka matakin haɓakawa da kuma sanya aikin injiniya na kayan aiki ya dace da buƙatun ƙira, da kuma biyan buƙatun sarrafa kan yanar gizo da lalata kayan aiki, yayin la'akari da tsari da fasaha na kayan aikin, ya zama dole a mai da hankali. zuwa gwajin ma'auni na inji da aikin kayan aiki don saduwa da haɓakar ƙa'idodin Tsarin aiki.
Kula da injin zaɓin hatsi:
1. Wurin ajiye motoci na na'urar zaɓi ya kamata ya kasance mai laushi da ƙarfi, kuma ya kamata a yi la'akari da filin ajiye motoci don dacewa da cire ƙura.
2. Kafin a fara aiki, bincika ko skru masu haɗawa na kowane ɓangaren suna da matsewa, ko sassan watsawa suna juyawa a hankali, ko akwai sautunan da ba na al'ada ba, kuma ko tashin hankali na tef ɗin watsa ya dace.
3. Lokacin da ake canza nau'in nau'in a lokacin aiki, ragowar nau'in iri a cikin injin ya kamata a tsaftace su, kuma injin ya ci gaba da aiki na minti 5-10.A lokaci guda, canza gaba da baya ƙarar ƙarar iska mai daidaitawa sau da yawa don kawar da ragowar adibas a gaban, tsakiya, da ɗakunan baya.Nau'i da ƙazanta.
4. Idan an ƙuntata ta yanayi kuma dole ne a yi aiki a waje, injin ya kamata a ajiye shi a wuri mai tsaro kuma a sanya shi ƙasa don rage tasirin iska akan tasirin zaɓi.Lokacin da saurin iska ya fi matakin 3, ya kamata a yi la'akari da shigar da shingen iska.
5. Dole ne a sake mai da maki mai mai kafin kowane aiki, tsaftacewa da duba bayan an gama, kuma a kawar da kurakurai a cikin lokaci.
Kamfaninmu kuma yana sayar da Seed Cleaner da Grader, barka da zuwa tuntube mu.


Lokacin aikawa: Satumba-01-2021